Latest Posts

WANANCHI LUMULI WAASWA KUCHUKUA TAHADHARI DHIDI YA EL NIÑO

 

Wananchi wa Kata ya Lumuli, Jimbo la Kalenga, mkoani Iringa, wameaswa kuchukua tahadhari na kujiandaa mapema kukabiliana na athari zinazoweza kusababishwa na mvua za El Niño zinazotarajiwa katika msimu huu wa mvua, kwa lengo la kulinda maisha yao, mali na shughuli zao za kila siku.

Rai hiyo imetolewa na Diwani wa Kata ya Lumuli, Abeid Kisinini, wakati wa ziara yake ya kikazi katika kata hiyo, iliyolenga kusikiliza na kutafuta ufumbuzi wa changamoto mbalimbali zinazowakabili wananchi, huku akiwataka kuwa makini na kuchukua hatua za mapema kabla ya mvua hizo kuanza au kuongezeka kwa kasi.

Kisinini amesisitiza kuwa maandalizi ya mapema ni muhimu katika kupunguza madhara yanayoweza kujitokeza kutokana na mvua hizo, akiwataka wananchi kuzingatia tahadhari zinazotolewa na mamlaka husika kuhusu mwenendo wa hali ya hewa na kuzifanyia kazi kwa wakati.

Aidha, amewahimiza wananchi kuchukua hatua stahiki kulingana na mazingira yao ili kulinda maisha na mali zao, huku akisisitiza umuhimu wa kutopuuzia taarifa za tahadhari zinazotolewa na mamlaka zinazohusika na masuala ya hali ya hewa na usalama wa wananchi.

Kwa upande wao, wananchi wa Kata ya Lumuli wamepokea nasaha hizo kwa mtazamo wa kuhimiza maandalizi ya mapema, wakitambua umuhimu wa kuwa makini na taarifa za hali ya hewa pamoja na kuchukua hatua za kujikinga na madhara yanayoweza kujitokeza wakati wa msimu wa mvua.

Wananchi hao pia wanahimizwa kuendelea kushirikiana na viongozi wa maeneo yao pamoja na mamlaka husika katika kutambua changamoto zinazoweza kuongezwa na mvua, ili hatua za kuzuia au kupunguza madhara zichukuliwe kwa wakati.

Katika hatua nyingine, ziara ya diwani huyo imetoa fursa kwa wananchi kueleza changamoto zinazowakabili katika maeneo yao, ikiwa ni pamoja na masuala yanayohitaji ufuatiliaji na hatua za kiutawala ili kupata ufumbuzi unaozingatia mahitaji yao.

Ziara hiyo ni sehemu ya juhudi za kuimarisha mawasiliano kati ya viongozi na wananchi, kusikiliza kero zao na kushirikiana na mamlaka husika katika kuzitafutia ufumbuzi, huku wananchi wakikumbushwa kuendelea kuchukua tahadhari na kujiandaa kukabiliana na changamoto zinazoweza kujitokeza katika msimu wa mvua.

Latest Posts

Don't Miss

Stay in touch

To be updated with all the latest news, offers and special announcements.

error: Content is protected !!