Latest Posts

URUSI NA UKRAINE ZASITISHA MAPIGANO KWA MUDA OLESHKY: MELANIA TRUMP ASIMAMIA MAKUBALIANO

Urusi na Ukraine zimeanza kutekeleza makubaliano ya muda ya kusitisha mapigano katika mji wa kimkakati wa Oleshky, ulioko kusini mwa Ukraine, ili kuruhusu misaada ya kibinadamu kuwafikia raia waliokwama kwa muda mrefu katika eneo hilo.

Makubaliano haya, yaliyofikiwa mapema Jumanne, Oktoba 27, 2026, yanatajwa kufanikiwa kufuatia juhudi kubwa za kidiplomasi zilizoratibiwa na Mke wa Rais wa Marekani, Melania Trump. Katika kutekeleza makubaliano hayo, Wizara ya Ulinzi ya Urusi ilitangaza kusitisha urushaji wa makombora katika Mkoa mzima wa Kherson ili kupisha operesheni ya misaada, huku Kamishna wa Haki za Binadamu na mkuu wa timu ya mazungumzo ya Ukraine, Dmytro Lubinets, akithibitisha kuwa Kyiv inaheshimu kikamilifu ahadi hiyo.

Ripoti kutoka Umoja wa Mataifa na mamlaka za kieneo zinaonyesha kuwa takriban watu 2,000, wakiwemo watoto 50, bado wamekwama mjini Oleshky tangu eneo hilo lilipokamatwa na Urusi mwanzoni mwa vita vya 2022 na kuharibiwa vibaya zaidi mwaka 2023 kufuatia kuporomoka kwa bwawa la Kakhovka. Wakazi hao wamekuwa wakikabiliwa na ukame wa chakula, unga, na dawa, huku wakilazimika kuishi kwa kuwinda njiwa au kutegemea bustani zao ndogo kutokana na udhibiti mkali wa kijeshi na hatari za mabomu na ndege zisizo na rubani.

Mpango huo uliowezeshwa na Ikulu ya Marekani—ambapo Melania Trump alifanya mazungumzo ya karibu na wapatanishi wa kiraia na Umoja wa Mataifa—unahusisha kupeleka madaktari, chakula, na maji safi kabla ya kufungua njia salama za uokoaji kuelekea Ukraine au Urusi.

Licha ya utulivu huo wa muda huko Oleshky, mashambulizi makali ya makombora ya Urusi yaliendelea katika miji mingine nchini Ukraine, yakiwemo maeneo ya mji mkuu wa Kyiv ambapo milipuko mikubwa iliharibu miundombinu ya Daraja la Kusini na mifumo ya treni ya chini ya ardhi.

Rais wa Ukraine, Volodymyr Zelenskyy, alilaani vikali mashambulizi hayo mapya yaliyosababisha vifo na majeruhi huko Kyiv, Kharkiv, na Pavlohrad, akisisitiza kuwa vitendo hivyo vinadhihirisha wazi kuwa Urusi haina nia ya dhati zaidi ya kuendeleza vita na umwagaji damu.

Hata hivyo, kusitishwa huko kwa mapigano kunajiri wakati huu kukiwa na maandalizi ya duru mpya ya mazungumzo ya amani ya pande tatu yatakayowahusisha Marekani, Urusi, and Ukraine yaliyopangwa kufanyika mwezi Novemba, baada ya kusimama kwa muda mrefu tangu mwanzo wa mwaka kufuatia mivutano ya kijeshi Mashariki ya Kati.

Latest Posts

Don't Miss

Stay in touch

To be updated with all the latest news, offers and special announcements.

error: Content is protected !!